08 เมษายน 2563, 16:10:49

หน้า: [1] 2 3 ... 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่จะมีงานเลี้ยงศิษย์เก่าครับ (นัดวันได้แล้วครับ)  (อ่าน 38070 ครั้ง)
suthee17728
จอมยุทธฝึกหัด
*

คะแนนจิตพิสัย +0/-0

« เมื่อ: 14 มิถุนายน 2552, 11:18:01 »

ถ้าจำไม่ผิด ผมเคยไปงานเลี้ยงศิษย์เก่าครั้งสุดท้ายก็ประมาณสิบปีมาแล้ว หลังจากนั้นไม่เคยได้ข่าวคราวอะไรทำนองนี้อีกเลย

ถ้าจะว่ากันตามตรง งานนั้นคนมาก็ไม่ใช่น้อยนะครับ ที่กินโต๊ะจีนตรงใต้อาคารเรียน (จำชื่อไม่ได้ อายจัง) และคิดว่าศิษย์เก่าอีกจำนวนมากก็หวังจะรอมางานเลี้ยงอยู่ไม่ใช่น้อย

อยากเจอเพื่อน อยากเจอแบบพี่พี่น้องน้อง ผมควรจะทำอะไร กับใคร อย่างไรดีครับ

ปล. รุ่นผมรุ่น ๙๒ เข้า ๒๕๒๓ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2553, 07:46:11 โดย suthee17728 » บันทึกการเข้า
thawatchai.s
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กันยายน 2552, 15:34:33 »

จาก บ.น. 17770 หายไปนานหน่อยช่วงนี้งานเยอะ ตอนนี้ตามรุ่น 92 ได้เพิ่มมาอีกคน วิกิจ เกษมศรี

เลี้ยงกลุ่มใหญ่คงยาก กะว่าครบสัก 4-5คน สังสรรค์กันหน่อยดีป่าว เกาะกลุ่มไว้ก่อน ช่วยกันตาม

หน่อย... ยิงฟันยิ้ม

we will never die cause we are united
suthee17728
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กันยายน 2552, 09:20:46 »

จะดริ๊งค์กัน โทรตามได้เลย แต่ช่วงนี้ผมอาจยุ่งหน่อย มีภารกิจที่ตราด และสระบุรี สลับสองจังหวัดนี้ เดือนหน้าจะมี พังงา ภูเก็ตเข้ามาแจมด้วย

ถ้าวันไหนผมอยู่ กทม เชิญได้ตลอดครับ  รบกวนท่านทิ้งเมล์แอดเดรสไว้หน่อย ผมจะส่งเบอร์โทรศัพท์ไปให้ จะได้ติดต่อกันสะดวก

ปล. ปกติท่านไปร้านย่านไหน ผมจะได้จัดคิวได้ถูก  ยิงฟันยิ้ม
suthee17728
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2552, 16:28:30 »

เพลานี้อยากไปรำลึกความหลังแถว ๆ นั้นซะหน่อย อย่าง "สกายไฮ" หรือว่า "พูลสิน" อะไรทำนองนี้แหละ ปกติผมไม่ค่อยเข้าเมืองบ่อยนัก มักจะตระเวณกินรอบ  ๆ ชานพระนครเสียละมากกว่า เพราะการตะลุยรถติดจำนวนมากเข้าไปข้างในนั่นมันต้องมีอะไรดึงดูดใจมากพอสมควรทีเดียว

ถ้าย่านปิ่นเกล้า ลองไปร้าน ช.ประทุมทอง ก็พอไหวนะ แยกอรุณอมรินทร์ ไม่ไกลจากย่านทหารเรือมากนัก
pacspacs
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2552, 07:28:05 »

ผม บ.น.17844 ปีแรกอยู่ห้องแม่ส่องศิริ เป็นเด็กวัดไม่ค่อยไปเรียนหนังสือแม่ส่องตามถึงกุฏิเลย แล้วเป็นงัยรู้ม๊้ย ก็ติด ม.ส.บาน เลยไม่จบต้องกลับไปอยู่บ้านตจว.
suthee17728
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2552, 07:58:17 »

ขอทราบชื่อด้วยครับ อยากรวมห้อง รวมรุ่น ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี เริ่มจากท่านนี่แหละ ถ้าเป็นไปได้ขอช่องทางการติดต่อหน่อยครับ จะเบอร์โทรศัพท์ อีเมล์ หรืออื่น ๆ ก็ได้ครับ

ปล. ตอนนี้อยู่ที่ไหน ทำอะไรอยู่ รบกวนอัพเดตสถานภาพหน่อยครับ
suthee17728
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มีนาคม 2553, 10:33:34 »

ผ่านไปเกือบปี เงียบเหมือนเดิม

สมาคมศิษย์เก่าช่วยด้วยครับ เงียบอย่างนี้รวมกันอย่างไรก็ไม่ติดครับ พี่น้องนาคาน่าจะรวมกันเพื่อเป็นเครือข่ายสำหรับช่วยเหลือกันทั้งในด้านการงานและสังคมได้นะครับ  ยิ้ม
somchain07
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 มีนาคม 2553, 13:31:31 »

ผม สมชัย รุ่น อะไร ก็นับไม่ถูก งงๆ เข้า 2521 มศ 5/2 (ไม่แน่ใจนัก) รหัส 16219 มศ. 5 รุ่นสุดท้าย เพื่อน ๆก็แยกกันไปหมดนานแล้วไม่เจอกัน ถ้านัดรวมกลุ่มได้ก็จะดี สนันสนุน  Email :sisitd@hotmail.com
Naka101
*

~ชาติเสือ ใจพระ~

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 มีนาคม 2553, 17:09:24 »

สวัสดีครับพี่

somchain07

suthee17728

pacspacs

ผมสนับสนุนกระทู้นี้เป็นอย่างยิ่ง ที่พี่น้องเหลือง-ดำ คืนถิ่น
จะช้าอยู่ใย รีบดำเนินการให้เป็นรูปธรรม รุ่นน้อง 101 พร้อม !!!

ณ ที่แห่งนี้ได้หล่อหลอม ให้เรียนรู้ถึงความเป็น "นรชน"
suthee17728
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 มีนาคม 2553, 18:23:31 »

งั้นเรารวมกันเล็ก ๆ ก่อนดีมะ รวมรุ่นมันยากเหลือเกิน เพราะไม่ค่อยมีใครเข้าบอร์ดกัน ตัวผมเองก็ไม่รู้จะไปตามเพื่อนได้ที่ไหน ด้วยความที่แยกย้ายกันมานานมากแล้ว ถ้าไม่ขัดข้องเรารวมกันข้ามรุ่นนี่แหละ มีแค่ไหนก็รวมกันแค่นั้น กินข้าวนั่งคุยกันตามประสาพี่น้อง ดีมั้ยครับ

ถ้าพี่น้องไม่ขัดข้องเราก็ลองรวมกันเล่น ๆ ก่อนขำขำ ต่อไปถ้ามันเวิร์กก็คงจะมีคนเข้าร่วมกันเรื่อย ๆ เอง นัดแรกช่วงต้นเมษาเลยก็ได้ครับ  เจ๋ง
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มีนาคม 2553, 10:14:31 »

งั้นเรารวมกันเล็ก ๆ ก่อนดีมะ รวมรุ่นมันยากเหลือเกิน เพราะไม่ค่อยมีใครเข้าบอร์ดกัน ตัวผมเองก็ไม่รู้จะไปตามเพื่อนได้ที่ไหน ด้วยความที่แยกย้ายกันมานานมากแล้ว ถ้าไม่ขัดข้องเรารวมกันข้ามรุ่นนี่แหละ มีแค่ไหนก็รวมกันแค่นั้น กินข้าวนั่งคุยกันตามประสาพี่น้อง ดีมั้ยครับ

ถ้าพี่น้องไม่ขัดข้องเราก็ลองรวมกันเล่น ๆ ก่อนขำขำ ต่อไปถ้ามันเวิร์กก็คงจะมีคนเข้าร่วมกันเรื่อย ๆ เอง นัดแรกช่วงต้นเมษาเลยก็ได้ครับ  เจ๋ง

เห็นด้วยเลย..หลังสงกรานต์ดีกว่า
น่าจะแถวๆ โรงเรียนนะมีร้านไหนบ้าง...ลองแนะนำแล้วกัน

จะได้นึกถึงบรรยากาศเก่าๆ

ใครเห็นด้วยแจ้งเข้าบอร์ดมาหน่อยนะ

we will never die cause we are united
suthee17728
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 มีนาคม 2553, 07:58:43 »

ขอลงเมล์ไว้เป็นที่ประสานเบื้องต้นก่อนนะครับ ใครอยากมา ใครเสนอร้านไหน อยากได้อะไร เมล์ส่งมาได้เลยครับ

pongpasin แอท hotmail ดอท com ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนตัวผม ช่วงสามสัปดาห์แรกของเดือนเมษายนนี่ไม่ได้เลยครับ ภารกิจแน่นเอี้ยด ถ้าเป็นสัปดาห์สุดท้ายเดือนมีนาคมนี่พอได้ ไม่งั้นก็ข้ามไปช่วงท้ายเดือนเมษายนเลย

ส่วนเรื่องสถานที่ ถ้าเอาใกล้โรงเรียนคงเป็นร้านพูนสินติดวัดตรีฯ ไม่งั้นก็คงหาข้าวต้มกินแถวนั้นก็ได้มั้งครับ หรือจะใจกล้าลุยข้าวสารมันเสียให้รู้แล้วรู้แร่ดไป  ยิงฟันยิ้ม

อ้อ มีร้านพระนครบาร์ สี่แยกบางขุนพรหม เงียบดี แต่มันเป็นร้านเหล้าเนี่ยสิ  ขยิบตา เป็นว่าใครมีอะไรเสนอมาได้เลยครับ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 มีนาคม 2553, 14:00:08 »

ขอลงเมล์ไว้เป็นที่ประสานเบื้องต้นก่อนนะครับ ใครอยากมา ใครเสนอร้านไหน อยากได้อะไร เมล์ส่งมาได้เลยครับ

pongpasin แอท hotmail ดอท com ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนตัวผม ช่วงสามสัปดาห์แรกของเดือนเมษายนนี่ไม่ได้เลยครับ ภารกิจแน่นเอี้ยด ถ้าเป็นสัปดาห์สุดท้ายเดือนมีนาคมนี่พอได้ ไม่งั้นก็ข้ามไปช่วงท้ายเดือนเมษายนเลย

ส่วนเรื่องสถานที่ ถ้าเอาใกล้โรงเรียนคงเป็นร้านพูนสินติดวัดตรีฯ ไม่งั้นก็คงหาข้าวต้มกินแถวนั้นก็ได้มั้งครับ หรือจะใจกล้าลุยข้าวสารมันเสียให้รู้แล้วรู้แร่ดไป  ยิงฟันยิ้ม

อ้อ มีร้านพระนครบาร์ สี่แยกบางขุนพรหม เงียบดี แต่มันเป็นร้านเหล้าเนี่ยสิ  ขยิบตา เป็นว่าใครมีอะไรเสนอมาได้เลยครับ

ผมเสนอเป็นสิ้นเดือนเมษา... พูลสินก็ดีนะ.. ใกล้ๆโรงเรียนจะได้นัดเจอกันที่นั่น

suthee17728
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 มีนาคม 2553, 10:09:54 »

งั้นตั้งตุ๊กตาไว้ก่อน

เสาร์ 29 เมษายน 2553 ตั้งแต่เวลา 1700 น เป็นต้นไป ร้านพูนสิน พบกันประสาพี่น้อง กินเป็ดย่างเล่น ๆ ซักตัวสองตัว แกล้มโซดาซักลังสองลังแล้วค่อยกลับบ้าน ดีมั้ยครับ

ใครสนใจลงชื่อไว้ได้เลย ครับ มาแค่ไหนเอาแค่นั้น เดี๋ยวจะชวนรุ่นพี่รุ่น 87 มาแจมด้วย (ถ้าแกว่าง)  ยิงฟันยิ้ม
Naka101
*

~ชาติเสือ ใจพระ~

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 มีนาคม 2553, 17:11:22 »

งั้นตั้งตุ๊กตาไว้ก่อน

เสาร์ 29 เมษายน 2553 ตั้งแต่เวลา 1700 น เป็นต้นไป ร้านพูนสิน พบกันประสาพี่น้อง กินเป็ดย่างเล่น ๆ ซักตัวสองตัว แกล้มโซดาซักลังสองลังแล้วค่อยกลับบ้าน ดีมั้ยครับ

ใครสนใจลงชื่อไว้ได้เลย ครับ มาแค่ไหนเอาแค่นั้น เดี๋ยวจะชวนรุ่นพี่รุ่น 87 มาแจมด้วย (ถ้าแกว่าง)  ยิงฟันยิ้ม

นับ  2  ต่อจากพี่  suthee17728  แล้วเจอกันตามเวลาที่นัดหมายครับ

ณ ที่แห่งนี้ได้หล่อหลอม ให้เรียนรู้ถึงความเป็น "นรชน"
หน้า: [1] 2 3 ... 5   ขึ้นบน
  พิมพ์